Takaitaccen Tattaunawa akan Binciken Ashwagandha

Wani sabon binciken asibiti na ɗan adam yana amfani da inganci mai inganci, tsantsa ashwagandha, Witholytin, don kimanta tasirin sa mai kyau akan gajiya da damuwa.
Masu bincike sun tantance lafiyar ashwagandha da tasirinta akan gajiya da damuwa a cikin 111 maza da mata masu lafiya a cikin shekaru 40-75 waɗanda suka sami ƙananan matakan makamashi da matsakaici zuwa matsakaicin fahimtar damuwa a cikin tsawon makonni 12.Nazarin ya yi amfani da kashi 200 na ashwagandha sau biyu a rana.
Sakamako ya nuna cewa mahalarta shan ashwagandha sun sami raguwar 45.81% mai mahimmanci a cikin ƙimar Chalder Fatigue Scale (CFS) na duniya da raguwar 38.59% a cikin damuwa (hangen ma'aunin damuwa) idan aka kwatanta da asali bayan makonni 12..
Sauran sakamakon sun nuna cewa ƙididdiga ta jiki akan Tsarin Bayanan Ma'auni na Ma'auni (PROMIS-29) ya karu (inganta) ta 11.41%, ƙididdigar tunani akan PROMIS-29 (inganta) ya ragu da 26.30% kuma ya karu da 9 .1% idan aka kwatanta da placebo. .Matsalolin bugun zuciya (HRV) ya ragu da kashi 18.8%.
Ƙarshen wannan binciken ya nuna cewa ashwagandha yana da damar tallafawa tsarin daidaitawa, fama da gajiya, sake farfadowa, da kuma inganta homeostasis da daidaituwa.
Masu bincike da ke cikin binciken sun yi iƙirarin cewa ashwagandha yana da fa'idodi masu ƙarfi ga masu matsakaicin shekaru da tsofaffi waɗanda ke fuskantar matsanancin damuwa da gajiya.
An gudanar da wani binciken bincike don nazarin kwayoyin halitta na hormonal a cikin mahalarta maza da mata.Hanyoyin jini na testosterone kyauta (p = 0.048) da kuma luteinizing hormone (p = 0.002) sun karu da 12.87% a cikin maza masu shan ashwagandha idan aka kwatanta da ƙungiyar placebo.
Idan aka ba da waɗannan sakamakon, yana da mahimmanci don ƙara nazarin ƙungiyoyin alƙaluma waɗanda za su iya amfana daga shan ashwagandha, saboda tasirin rage damuwa na iya bambanta dangane da dalilai kamar shekaru, jinsi, matsayi na jiki, da sauran masu canji.
"Mun yi farin ciki da cewa wannan sabon littafin ya haɗu da shaidun da ke tallafawa Vitolitin tare da tarin shaidun da ke nuna daidaitattun USP na cire ashwagandha," in ji Sonya Cropper, mataimakin shugaban zartarwa na Verdure Sciences.Cropper ya ci gaba da cewa, "Akwai karuwar sha'awar ashwagandha, adaptogens, gajiya, kuzari da aikin tunani."
Verdure Sciences ne ke ƙera Vitolitin kuma LEHVOSS Nutrition ne ke rarraba shi a Turai, ƙungiyar LEHVOSS.


Lokacin aikawa: Fabrairu-13-2024